

MKATABA WA MKOPO WA UJENZI

KATI YA

VKP INVESTMENT FOR YOUTH COMPANY

NA

Umeandaliwa na.

Kampuni ya Mawakili ya Eagle Low Chambers

Mwai Kibaki Road

Mikocheni "A" Karibu na Mayfair Plaza

Kitalu na. 1

S.L.P 1999

Dar Es Salaam

SAHIHI YA MUUZAJI

.....

SAHIHI YA MNUNUZI

.....

MKATABA WA MKOPO WA UJENZI

Mkataba huu unafanyika leo tarehe

BAINA YA

VKP INVESTMENT FOR YOUTH, Kampuni iliyosajiliwa chini ya Sheria za makampuni Tanzania, ya S.L.P 19761, mbezi beach (*mbezi shule, mkabala na sheri ya puma*) **DAR ES SALAAM**, ambaye katika mkataba huu atajulikana kama **MJENZI/MUUZAJI** kwa upande mmoja.

NA

..... Wa.....,
....., ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama **'MTEJA'** kwa upande mwingine.

KWA KUWA KAMPUNI (MJENZI) ndiye mtoa huduma kwa upande mwingine

NA KWA KUWA

MTEJA ana dhumuni na nia ya kujengewa /kuboreshewa_____

HIVYO BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIA NA KUFUNGWA KAMA IFUATAVYO:-

SAHIHI YA MUUZAJI

SAHIHI YA MNUNUZI

.....

.....

1. Kwamba,Mradi husika unahusisha utekelezwaji wa yafuatayo:

-
-
-
-
-

2. Kwamba mfumo wa malipo utakua kama ifuatavyo:

(a) Ofisini

(b) Kwa malipo ya benki unalipia benki akaunti namba:

10500640532,

jina la akaunti:VKP INVESTMENT FOR YOUTH, Akiba commercial bank, tawi la kijitonyama na Benki akaunti namba; 23110013510 , jina la akaunti VKP INVESTMENT FOR YOUTH, NMB

(c) TIGO PESA 0678327207 “VKP INVESTMENT”,MPESA 0756750410 “VKP YOUTH”

3. Kwamba,Gharama za mradi zitakuwa wazi kati ya mteja na kampuni,kupitia mchanganuo utakao andaliwa na mtaalamu baada ya kutembelea eneo husika la mradi.
4. KwambaMradi husika utatekelezwa ndani ya miezi minne tangu malipo ya kwanza kufanyika yaani kusaini mkataba.
5. Kwamba hakuna mradi utakao tekelezwa kwa haraka kama ambavyo mteja anahitajika isipokua kwa kufuata mkataba hasa kwa miradi ya mkopo.
6. Kwamba mradi utaanza ndani ya mwezi wa kwanza/pili tangu malipo ya awamu ya kwanza ya mradi(kusaini mkataba) kufanyika.
7. Kwamba riba ya mkopo itakua 14% ya gharama zote ambayo italipwa ndani ya mwaka mzima(miezi 12).
8. Kwamba Mteja wa mradi huu atawajibika kulipa Malipo yote kwa wakati husika bila kukosa.
9. Kwamba dhamana zitakazo kubalika kuambatanishwa katika mradi huu ni hati miliki halisi au hati ya mauziano.

SAHIHI YA MUUZAJI

.....

SAHIHI YA MNUNUZI

.....

10. Kwamba kwa kurejea kipengele namba 8, mteja anaweza kuchelewesha Malipo kwa siku zisizozidi 8 za siku ya malipo, kisha mteja atalazimika kulipa faini ya 18% ya rejesho lake ndani ya mwezi, na asilimia 22 kwa mwezi wa pili, ambapo pia mradi utachelewa kwa muda husika.
11. Kwamba mteja atalazimika kulipa asilimia 25 ya Gharama za mradi awali yani siku ya kujaza mkataba na kulipa asilimia 75 ndani ya miezi kumi na moja (11) inayofuata.
12. Kwamba ikizidi mda wa miezi miwili bila Malipo kufanyika basi Kampuni italazimika kuuza dhamana ya mteja ili kufidia hasara husika na kiasi kilichobaki kitalipwa kwa mteja husika.
13. Kwamba Kampuni isipokamilisha mradi ndani ya mradi husika italipa kwa mteja kiasi chote cha fedha kilicholipwa na mteja na faini ya asilimia 100.
14. Kwamba Kampuni inalazimika kuhakikisha kazi inafanyika katika viwango husika vilivyo kubalika katika mkataba husika.
15. Kwamba Kampuni inawajibika kulipa fidia kwa mteja asilimia 100, kama kazi husika haitafanyika kwa viwango husika au kurudia kazi upya kuendana na mahitaji ya mteja.
16. Kwamba dhamana itauzwa na kampuni kwa lengo la kufidia gharama zote endapo tu mteja hatafanya malipo husika ndani ya muda husika kwa dhamira ya kufidia gharama zote za kampuni mpaka muda husika.
17. Kwamba, kuuzwa eneo la mteja (dhamana) kutafanyika kwa ushirikishwaji/bila ushirikishwaji wa mteja, kutegemeana na ushirikiano atakaotoa .
18. Kwamba lazima mteja aambatanishe barua ya kumtambua kama mmiliki wa eneo toka serikali ya mtaa/kijiji.
19. Kwamba mradi wowote uakaotekelezwa kwa fedha taslimu hautakuwa na riba yoyote, hivyo mteja atagharamia gharama za ufundi na vifaa tu.
20. Kwamba, mfumo wa malipo utakuwa kama ifuatavyo:

Nambari ya mwezi	Asilima ya malipo ya thamani ya mradi
1	25
2	10
3	10

SAHIHI YA MUUZAJI

.....

SAHIHI YA MNUNUZI

.....

4	10
5	10
6	5
7	5
8	5
9	5
10	5
11	5
12	5

21. Kwamba viambanisho/nyaraka alizotoa mteja kama vithibitisho wa umiliki ni: _____ ambayo itatunzwa na kampuni na kurudishwa pale tu mteja anapomaliza malipo.
22. Kwamba mteja na kampuni wote kwa pamoja watajaza mikataba halisi 2 kwa dhumuni la mteja (1), kampuni (1), na yote itasainiwa na serikali ya mtaa/kijiji husika.
23. Kwamba mkataba huu umelenga kujenga mahusiano mazuri kati ya wateja na kampuni, hivyo basi pande zote zina paswa kuheshimu mkataba, na kwa jambo lolote litakaloenda kinyume na mkataba huu basi litashughulikiwa kwa mujibu wa sharia za jamhuri ya muungano wa Tanzania.

KWA NAMNA HIYO BASI, taratibu za ulipaji zitakua kama ifuatavyo:

TAARIFA ZA MALIPO

Jumla ya fedha inayopaswa kulipwa ni.....

.....

Kwa mchanganuo ufuatao:

i) Maandalizi ya mkataba..... ii

SAHIHI YA MUUZAJI

SAHIHI YA MNUNUZI

.....

.....

- ii) Gharama za uangalizi na Uthamini wa eneo.....
- iii) _____
- iv) _____
- v) _____
- vi) _____
- vii) _____
- viii) _____
- ix) _____
- x) _____

Awamu yamalipo	Tarehe	Kiasi cha malipo	Kiasi (fainikamaipo)	Saini yamteja	Saini ya Afisamkopo

SAHIHI YA MUUZAJI

.....

SAHIHI YA MNUNUZI

.....

TAARIFA ZA ENEO HUSIKA LA MRADI

MKOA	WILAYA	KIJIJI/MTAA NA KITONGIJI

TAARIFA ZA MRADI

AINA YA MRADI	TAREHE KUANZA	YA	TAREHE YA KUKAMILIKA

SAHIHI YA MUUZAJI

.....

SAHIHI YA MNUNUZI

.....

TAARIFA ZA SERIKALI YA MTAU/KIJIJI/KITONGOJI

Mimi _____ ambaye
ni _____ mwenyekiti/mtendaji _____ wa _____ mtaa/kijiji
_____ namtambua ndugu _____

Kama mmiliki halali wa eneo analotaka kufanyiwa mradi wa ujenzi/maboresho ya ujenzi,hivyo apewe ushirikiano wote,hata hivyo mpaka leo hii tarehe _____ eneo lake ambalo ndilo dhamana ya kufanyiwa mradi husika halina mgogoro wowote unaotambulika katika ofisi yangu toka kwa majirani,ndugu nk,zaidi ni kwamba serikali ya mtaa/kijiji change inatambua rasmi makubaliano haya yanayofanywa na pande zote mbili yaani(VKP INVESTMENT FOR YOUTH NA MMILIKI ENEO/ANAPEWA HUDUMA NA KAMPUNI)

TAREHE: _____

SAINI: _____

MHURI:

SAHIHI YA MUUZAJI

.....

SAHIHI YA MNUNUZI

.....

Mkataba huu umetiwa sahihi na **Kampuni** na **Mteja** tarehe, Mwezi na Mwaka kama ilivyo onyeshwa hapo mwanzoni.

IMETIWA SAHIHI na
Kwa niaba ya **VKP INVESTMENT FOR YOUTH.**
ninayemfahamu hapa **Dar Es Salaam**
leo hii tarehe Mwezi.....201.....



.....
MUUZAJI

MBELE YANGU

JINA.....
ANWANI
CHEO : **WAKILI**
SAHIHI:

IMETIWA SAHIHI na
ambaye nimetambulishwa
kwake na
ambaye namfahamu hapa
Dar Es Salaam leo tareheMwezi
.....201.....



.....
MNUNUZI

MBELE YANGU

JINA.....
ANWANI.....
CHEO : **WAKILI**
SAHIHI :.....

SAHIHI YA MUUZAJI

.....

SAHIHI YA MNUNUZI

.....